அரசியல், உலகம்

அணு ஆயுத பரவல் தடை ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடவில்லை? மோடியிடம் கேட்ட ஜப்பான் மாணவர்கள்

Narendra Modi ஜப்பானில் 5 நாள் சுற்றுப்பயணம் மேற்கொண்டுள்ள பிரதமர் மோடி, டோக்கியோவில் உள்ள சேக்ரெட் ஹார்ட் பல்கலைக்கழக மாணவர்களுடன் செவ்வாய்க்கிழமை கலந்துரையாடினார். அப்போது ஒரு மாணவர், மோடியிடம் ‘ஏன் அணு ஆயுத பரவல் தடை ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடவில்லை? என்று கேட்டார், அதற்கு பதிலளித்த மோடி, “இந்தியா புத்தர் அவதரித்த பூமியாகும். அமைதிக்காக வாழ்ந்த அவர், அதற்காகத் தன்னையே வருத்திக்கொண்டார். அவரது போதனை இந்தியா முழுவதும் பரவியுள்ளது” என்றார். அப்படியானால், ‘அணு ஆயுத பரவல் தடை ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட மறுத்துள்ள இந்தியா, சர்வதேச சமூகத்திடம் எப்படி இத்தகைய நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தும்?’ என்று அந்த மாணவர் மீண்டும் கேள்வியெழுப்பினார்.

அதற்கு ஜப்பானை உதாரணமாக கூறிய மோடி, “அணுகுண்டு தாக்குதலுக்கு உள்ளான ஒரே நாடு ஜப்பான்தான். இதன்மூலமே, அணுசக்தியை ஆக்கப்பூர்வமாக மட்டுமே பயன்படுத்த வேண்டும் என்ற செய்தி உலகுக்கு தெரிவிக்கப்பட்டது.இந்தியா என்.பி.டி.யில் கையெழுத்திட மறுப்பதற்கு காரணம், அந்த ஒப்பந்தத்தில் குறைபாடு இருப்பதாக கருதுவதேயாகும். இந்தியா முற்றிலும் வன்முறையற்ற உலகையே விரும்புகிறது. இந்த எண்ணம், இந்திய சமூகத்தின் மரபணுவில் ஆழப் பதிந்துள்ளது. இது, எத்தகைய சர்வதேச உடன்படிக்கையை விடவும் மேலானது” என்றார்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.